ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ส่งงานกิจกรรมดังสนั่น "Spring thaw ambush"
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ส่งงานกิจกรรมดังสนั่น "Spring thaw ambush"
ส่งงานกิจกรรมดังสนั่น "Spring thaw ambush" 4 Years, 5 Months ago  
งานชิ้นแรกของปี 2015 เลย
เป็นฉากจำลองเล็กๆ ไม่ถึงขั้นไดโอราม่า ทำร่วมกิจกรรมดังสนั่นของคุณ GUNNER ในห้องdiorama

เป็นฉากจำลองและฟิกเกอร์จริงจังชิ้นแรกในชีวิตเลยครับ อยากทำมานานแต่ก็ไม่กลาซะที พอได้มาทำก็พบว่ามันยากใช้ได้เลย แต่ก็สนุกมากๆเช่นกัน ต่อไปคงจะมีมาเรื่อยๆครับ ติดใจ ต้องขอขอบคุณเพือ่นๆห้อง diorama มา ณ ที่นี้

เรื่องย่อ

ตั้งใจว่าให้เป็นแนวรบด้านรัสเซีย ช่วงประมาณต้นปี 1942 ฤดูหนาวกำลังจะหมดไปเข้าสู่ฤดูไบไม้ผลิกำลังมา หิมะกำลังละลาย ช่วงนั้นฝ่ายเยอรมันตกเป็นรองมาก เพราะไม่ชินกับหน้าหนาวแรกของยุทธการบาบารอสซ่า รถถังเยอรมันเจอฤดูหนาวของรัสเซียง่อยไปเยอะทีเดียว ปืนต่อสู้รถถังจึงเปนอาวุธที่จำเป็นมากในการสกัดกั้นการโต้ตอบของง่ายรัสเซีย.....

ขอเชิญรับชมครับ

ขั้นตอนการทำบางส่วนครับ
www.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=19&id=162627
non (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2292
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2015/01/26 13:13 โดย non.
The administrator has disabled public write access.

Re: ส่งงานกิจกรรมดังสนั่น "Spring thaw ambush" 4 Years, 5 Months ago  
เป็นงานแนวมินิไดโอที่งามมากๆ การให้สีสันต่างๆ
รายละเอียดในงาน สุดยอดจริงๆ
ขนาดงานแรกท่านนนท์ยังทำได้เด็ดดวงแบบนี
งานต่อๆไปคงไม่ต้องสืบ สุดยอดครับ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3291
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ส่งงานกิจกรรมดังสนั่น "Spring thaw ambush" 4 Years, 5 Months ago  
สุดยอดเลยครับ ปื่นใหญ่สวย ฟิเกอร์หล่อ การจัดวางสวยงาม ลงตัวทั้งฉากเลย ชอบหิมะและก็โคลน ดูชื้นแฉะ สมจริงเลยทีเดียว เยียมจริงๆ ครับ
Limm (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 120
graphgraph

Re:ส่งงานกิจกรรมดังสนั่น "Spring thaw ambush" 4 Years, 5 Months ago  
ชื่อเรื่องก็ให้ความรู้สึกแฉะๆ พอเห็นภาพก็ใช่เลย
ผลงานคุณภาพเช่นเคย สมการรอคอยครับ
polar_bear (User)
ประกาศ: 812
graphgraph

ชิ้นงานอาจไม่ใหญ่ แต่คุณภาพคับกล่องจริงๆครับ ทั้งเทคนิค องค์ประกอบ เรื่องราว ฮาวทู ครบเครื่อง
Samoo (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 287
graphgraph

งามสุดๆเลยครับ เก็บทุกรายละเอียดจริงๆ องค์ประกอบของฉาก สี weathering และ เรื่องราว สมบูรณ์สุดๆครับ
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4058
graph

โอ้โห! ส่งงานก่อนเลย! สวยงามมากจ้ะ ดูลงตัวดี เหมือนออกมาจากแคตตาล็อคเลย

ดินตอนแฉะๆน่ะดูเหมือนมากๆจ้ะ ไม่ทราบใช้อะไรทำให้มันแฉะจ๊ะ! วานบอกหน่อยนะครับ อิอิ ขอบพระทัยจ้ะ!!
ตาเดช (User)
ประกาศ: 668
graphgraph

สวยงามละเอียดมากครับ รูปถ่ายคมชัดมุมกล้องสวยมากครับ
naioh2 (User)
ประกาศ: 490
graphgraph
วันเกิด: 05/12

งดงามจริงๆครับ อิ่นไอเย็นโชยพัดหน้าผมเลย
เดี่ยว ขก. (User)
ประกาศ: 1047
graphgraph

Re: ส่งงานกิจกรรมดังสนั่น 4 Years, 5 Months ago  
Zero95 wrote:
เป็นงานแนวมินิไดโอที่งามมากๆ การให้สีสันต่างๆ
รายละเอียดในงาน สุดยอดจริงๆ
ขนาดงานแรกท่านนนท์ยังทำได้เด็ดดวงแบบนี
งานต่อๆไปคงไม่ต้องสืบ สุดยอดครับ

ขอบคุณครับพี่ Zero ทำฟิกเกอร์ทำฉากนี้มีอะไรเยอะมากๆจริง สนุกดีครับ แต่สงสัยจะมีชิ้นงานเสร็จน้อยลงยิ่งเข้าไปอีก ปกติก็ดองนานอยู่แล้ว

Limm wrote:
สุดยอดเลยครับ ปื่นใหญ่สวย ฟิเกอร์หล่อ การจัดวางสวยงาม ลงตัวทั้งฉากเลย ชอบหิมะและก็โคลน ดูชื้นแฉะ สมจริงเลยทีเดียว เยียมจริงๆ ครับ

ขอบคุณครับท่าน Limm

polar_bear wrote:
ชื่อเรื่องก็ให้ความรู้สึกแฉะๆ พอเห็นภาพก็ใช่เลย
ผลงานคุณภาพเช่นเคย สมการรอคอยครับ

Samoo wrote:
ชิ้นงานอาจไม่ใหญ่ แต่คุณภาพคับกล่องจริงๆครับ ทั้งเทคนิค องค์ประกอบ เรื่องราว ฮาวทู ครบเครื่อง

นรินทร์ wrote:
งามสุดๆเลยครับ เก็บทุกรายละเอียดจริงๆ องค์ประกอบของฉาก สี weathering และ เรื่องราว สมบูรณ์สุดๆครับ

ขอบคุณที่ติดตามครับท่านหมีขั้วโลก ท่าน Samoo อ. นรินทร์

ตาเดช wrote:
โอ้โห! ส่งงานก่อนเลย! สวยงามมากจ้ะ ดูลงตัวดี เหมือนออกมาจากแคตตาล็อคเลย

ดินตอนแฉะๆน่ะดูเหมือนมากๆจ้ะ ไม่ทราบใช้อะไรทำให้มันแฉะจ๊ะ! วานบอกหน่อยนะครับ อิอิ ขอบพระทัยจ้ะ!!

ระดับพี่เดชแล้ว อย่าถ่อมตัวไปครับ เรื่องทำให้แฉะนี่สบายอยู่แล้วแน่ๆ เจอดัชนีเทพเข้าไป

ของผมใช้ Wet Effect ของ AK มาแต้มๆครับ แต่ดูแล้ว ผมว่าใช้เคลียมันก็น่าจะได้เหมือนกันนะ ส่วนหิมะเป็น Snow Texture ของทามิย่าครับ

naioh2 wrote:
สวยงามละเอียดมากครับ รูปถ่ายคมชัดมุมกล้องสวยมากครับ

เดี่ยว ขก. wrote:
งดงามจริงๆครับ อิ่นไอเย็นโชยพัดหน้าผมเลย

ขอบคุณครับผม คุณ naioh2 ท่านเดี่ยว ขก.

non (User)
ประกาศ: 2292
graphgraph

Re: ส่งงานกิจกรรมดังสนั่น 4 Years, 5 Months ago  
จบงานได้เป็นท่านแรกเลยนะครับ ,ท่านอื่นๆว่างายยย???

ระดับท่านน้านนแ้วผมคงไม่ต้องเม้นท์อะไรมากมาย อยากจะเอ่ยเพียงว่า..

.....เห็นแล้วหนาววววว ขึ้นมาทันทีเลย
coolguy (User)
ประกาศ: 1678
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.